Matakan Haɓaka Ƙarfin Gajiya na Tsarin Welded

1. Rage ƙaddamar da damuwa Matsayin damuwa na tushen tsagewar gajiya akan haɗin gwiwa da tsarin da aka yi wa walda, da duk hanyoyin kawar da damuwa ko rage damuwa na iya inganta ƙarfin gajiyar tsarin.

(1) Amince da tsari mai ma'ana

① An fi son haɗin gwiwar butt, kuma ba a amfani da haɗin gwiwa gwargwadon yiwuwa;Abubuwan haɗin T-dimbin yawa ko kusurwar kusurwa an canza su zuwa haɗin gwiwa a cikin mahimman tsari, don haka welds su guje wa sasanninta;lokacin da aka yi amfani da haɗin gwiwa mai siffar T ko mahaɗin kusurwa, ana fatan a yi amfani da cikakkun walƙiya mai shiga tsakani.

② Yi ƙoƙarin guje wa ƙira na ɗorawa na eccentric, ta yadda ƙarfin ciki na memba zai iya yaduwa cikin sauƙi da rarraba ba tare da haifar da ƙarin damuwa ba.

③Don rage canjin kwatsam na sashin, lokacin da kauri ko faɗin farantin ya bambanta sosai kuma yana buƙatar docking, ya kamata a tsara yankin canji mai laushi;kusurwa mai kaifi ko kusurwar tsarin ya kamata a sanya shi a cikin siffar baka, kuma mafi girma radius na curvature, mafi kyau.

④ Ka guji waldawan walda guda uku da ke haduwa a sararin samaniya, ka yi kokarin kada a sanya walda a wuraren da ake tada hankali, kuma ka yi kokarin kada a sanya walda a kan manyan membobin tashin hankali;lokacin da ba zai yuwu ba, dole ne a tabbatar da ingancin ciki da na waje na walda, kuma ya kamata a rage yatsan walda.damuwa maida hankali.

⑤Don ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa waɗanda za a iya haɗa su kawai a gefe ɗaya, ba a yarda a sanya faranti na baya ba a cikin mahimman tsari;guje wa amfani da walda mai tsaka-tsaki, saboda akwai babban damuwa a farkon kowane walda da ƙarshen kowane walda.

(2).Daidai weld siffar da kyau weld ciki da waje ingancin

① The saura tsawo na butt hadin gwiwa weld ya kamata a matsayin kananan kamar yadda zai yiwu, kuma shi ne mafi kyau ga jirgin sama (ko nika) lebur bayan waldi ba tare da barin wani saura tsawo;

② Zai fi kyau a yi amfani da ƙwanƙwasa fillet tare da wuraren da aka yi amfani da su don haɗin gwiwa na T-dimbin yawa, ba tare da fillet ɗin fillet tare da convexity ba;

③ Yatsan yatsa a mahadar walda da saman karfen tushe ya kamata a jujjuya su da kyau, kuma ya kamata yatsan ya zama ƙasa ko argon arc ya narke idan ya cancanta don rage yawan damuwa a wurin.

Dukkan lahani na walda suna da nau'o'in nau'i daban-daban na damuwa, musamman ma lahani na walda, irin su fasa, rashin shiga, rashin fuska da cizon baki, da dai sauransu, suna da tasiri mafi girma ga ƙarfin gajiya.Don haka, a cikin tsarin ƙirar, ya zama dole a tabbatar da cewa kowane walda yana da sauƙin waldawa, don rage lahanin walda, kuma dole ne a cire lahani da suka wuce misali.

walda

2.Daidaita ragowar damuwa

Ragowar damuwa a saman memba ko ƙaddamarwar damuwa na iya inganta ƙarfin gajiyar tsarin walda.Alal misali, ta hanyar daidaita tsarin walda da dumama gida, yana yiwuwa a sami filin damuwa na saura wanda ya dace don inganta ƙarfin gajiya.Bugu da ƙari, ƙarfafa nakasar saman, kamar mirgina, guduma ko harbin peening, kuma za a iya karɓe su don yin nakasar filastik saman ƙarfe da taurin, da kuma haifar da matsananciyar damuwa a cikin farfajiyar saman don cimma manufar inganta ƙarfin gajiya.

Za'a iya samun ragowar matsatsin matsa lamba a saman daraja ta amfani da miƙewa na lokaci ɗaya kafin a yi kiba ga memba mai daraja.Wannan shi ne saboda alamar damuwa saura na damuwa bayan saukewa na roba koyaushe sabani ne da alamar damuwa mai daraja yayin lodawa (elastoplastic).Wannan hanyar ba ta dace da lanƙwasawa fiye da kima ba ko ɗaukar nauyi mai yawa.Yawancin lokaci ana haɗe shi tare da gwaje-gwajen yarda da tsari, kamar tasoshin matsa lamba don gwaje-gwajen ruwa, na iya taka rawar da aka riga aka yi kiba.

3.Inganta tsari da kaddarorin kayan

Da farko dai, ya kamata a yi la'akari da haɓaka ƙarfin ƙarfin ƙarfe na tushe da ƙarfe na walda daga ainihin ingancin kayan.Ya kamata a inganta ingancin ƙarfe na kayan don rage haɗawa a ciki.Ana iya yin abubuwa masu mahimmanci da kayan aiki daga tsarin narkewa kamar narkewar injin, vacuum degassing, har ma da remelting electroslag don tabbatar da tsabta;Za a iya inganta rayuwar gajiyar karfen hatsi ta hanyar tacewa a cikin zafin jiki.Ana iya samun mafi kyawun microstructure ta hanyar magani mai zafi, kuma ana iya inganta filastik da taurin yayin da aka ƙara ƙarfin.Tempered martensite, low carbon martensite da ƙananan bainite suna da juriya ga gajiya.Na biyu, ƙarfi, filastik da tauri ya kamata a daidaita su daidai.Ƙarfi shine ikon abu don tsayayya da karya, amma kayan aiki masu ƙarfi suna da hankali ga ƙima.Babban aikin filastik shi ne, ta hanyar nakasar filastik, ana iya shawo kan aikin nakasa, ana iya rage yawan damuwa, za a iya sake rarraba yawan damuwa, kuma za a iya jujjuya tip da tsagewa, kuma za'a iya rage faɗuwar fashewar ko ma dakatar da shi.Plasticity na iya tabbatar da cewa ƙarfin cikakken wasa.Don haka, don ƙarfin ƙarfe mai ƙarfi da ƙarfe mai ƙarfi mai ƙarfi, ƙoƙarin haɓaka ɗan ƙaramin filastik da tauri zai inganta juriyar gajiya.

4.Matakan kariya na musamman

Tsakanin matsakaicin yanayi sau da yawa yana da tasiri akan ƙarfin gajiyar kayan, don haka yana da fa'ida don amfani da wani shafi mai kariya.Misali, shafa Layer robobin da ke ƙunshe da filaye a yawan damuwa hanya ce ta haɓaka mai amfani.



Lokacin aikawa: Juni-27-2023

Aiko mana da sakon ku: